Chuyên Mục Khác

[ĐẤU GIÁ TÀI SẢN] 01 Máy đào thủy lực bánh xích CAT 345C Nhãn hiệu: Caterpillar

  1. Tên, địa chỉ của tổ chức hành nghề đấu giá: Công ty Đấu giá Hợp danh Hà Thành (gọi tắt là “Công ty Hà Thành”)

Địa chỉ: Tầng 3 Lô M1-16, Khu ĐTM  Trung Hòa – Nhân Chính, phường Yên Hòa, thành phố Hà Nội.

  1. Tên, địa chỉ của người có tài sản đấu giá: Tổng Công ty xây dựng Lũng Lô – Đội thi công số 2.

Địa chỉ: Số 162 đường Trường Chinh, phường Kim Liên, TP. Hà Nội.

  1. Tài sản đấu giá, thông tin của tài sản đấu giá:
  • Tài sản đấu giá: 01 Máy đào thủy lực bánh xích CAT 345C Nhãn hiệu: Caterpillar
  • Nơi có tài sản đấu giá: Bãi Cầu Hổ, Nghi Sơn, tỉnh Thanh Hóa.
  • Nguồn gốc tài sản: Là tài sản của Tổng Công ty xây dựng Lũng Lô – Đội thi công số 2 thanh lý theo quy định của pháp luật.
  1. Giá khởi điểm: 796.000VNĐ (Ba trăm linh năm triệu, bảy trăm chín mươi sáu nghìn đồng)Tài sản được bán và bàn giao theo nguyên hiện trạng thực tế sử dụng. Giá khởi điểm chưa bao gồm thuế VAT, chi phí tháo dỡ, bốc dỡ, vận chuyển và các chi phí khác nếu có. Người trúng đấu giá tài sản nói trên phải tự thực hiện và chịu mọi loại thuế và phí phát sinh liên quan đến việc tháo dỡ, bốc dỡ, vận chuyển, đăng ký chuyển quyền sở hữu, sử dụng, cũng như bảo quản tài sản sau khi nhận bàn giao tài sản trúng đấu giá. Giá khởi điểm không phát sinh thêm bất kỳ chi phí nào cho bên có tài sản. Tài sản được bán theo nguyên tắc có sao bán vậy. Người tham gia đấu giá đã hiểu rõ và cam kết không khiếu nại, khiếu kiện về vấn đề này.
  2. Thời gian, địa điểm xem tài sản đấu giá
  • Thời gian xem tài sản: Trong giờ hành chính, từ 08h00 ngày 16/07/2026 đến 17h00 ngày 20/07/2026. Công ty tổ chức cho xem tài sản đối với các khách hàng đăng ký xem tài sản theo thời gian thông báo trên. Khách hàng có thể tự mình xem tài sản đấu giá tại nơi có tài sản.
  • Địa điểm xem tài sản: Bãi Cầu Hổ, Nghi Sơn, tỉnh Thanh Hóa.
  1. Thời hạn, địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, đăng ký tham gia đấu giá; điều kiện, cách thức đăng ký tham gia đấu giá
  • Thời gian bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, đăng ký tham gia đấu giá: Trong giờ hành chính, bắt đầu từ 08h00 ngày 13/07/2026 đến 17h00 ngày 21/07/2026
  • Địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, đăng ký tham gia đấu giá:
  • Tại: Công ty Hà Thành – Tầng 3 Lô M1-16, Khu ĐTM Trung Hòa – Nhân Chính, phường Yên Hòa, thành phố Hà Nội
  • Trên Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến (địa chỉ tên miền: http://daugiaviet.vn hoặc http://daugiaso5.vn ).
  • Điều kiện đăng ký tham gia đấu giá: Cá nhân, tổ chức có nhu cầu, có khả năng tài chính và phù hợp với quy định pháp luật khác có liên quan được tham gia đăng ký tham gia đấu giá, ngoại trừ trường hợp quy định tại khoản 4 Điều 38 Luật Đấu giá tài sản năm 2016, được sửa đổi bổ sung năm 2024.
  • Cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Cá nhân, tổ chức đăng ký tham gia đấu giá thông qua việc nộp hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước hợp lệ và đúng thời gian quy định theo Quy chế cuộc đấu giá và Luật đấu giá tài sản
  • Đối với cách thức đăng ký trực tiếp: Người đăng ký tham gia đấu giá tài sản mua và nộp hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá tài sản trong thời gian quy định tại Trụ sở Công ty Hà Thành.
  • Đối với cách thức đăng ký gián tiếp: Người đăng ký tham gia đấu giá tài sản truy cập vào trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến ( http://daugiaviet.vn http://daugiaso5.vn ) và làm theo hướng dẫn để tham khảo hồ sơ mời tham gia đấu giá và tải hồ sơ mời tham gia đấu giá. Người đăng ký tham gia đấu giá hoàn thiện hồ sơ tham gia đấu giá (hồ sơ có đầy đủ các thành phần theo quy định tại Quy chế cuộc đấu giá), gửi hoặc nộp hồ sơ về địa chỉ trụ sở Công ty Hà Thành trong thời hạn quy định. Các trường hợp chuyển đến sau 17h00 ngày 21/07/2026 không hợp lệ và Công ty Hà Thành sẽ không chịu bất kỳ trách nhiệm nào với các hồ sơ này

Lưu ý: Ngoài việc mua và nộp hồ sơ tham gia đấu giá tài sản người tham gia đấu giá phải đăng ký tham gia đấu giá trên trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến trong thời gian tiếp nhận hồ sơ nêu trên và phải được hệ thống ghi nhận đến 17h00 ngày 21/07/2026.

  1. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước; ngày, giờ bắt đầu, hết hạn nộp tiền đặt trước
  • Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá: 100,000 VNĐ/01 hồ sơ (Bằng chữ: Một trăm nghìn đồng trên một hồ sơ). Tiền mua hồ sơ được nộp trực tiếp tại Công ty Hà Thành hoặc chuyển vào tài khoản của Công ty Đấu giá Hợp danh Hà Thành số: 19132909365011 tại Trung tâm giao dịch Hội sở Techcombank đúng thời gian quy định.
  • Tiền đặt trước khi tham gia đấu giá: 000.000VNĐ (Sáu mươi triệu đồng).
  • Thời gian nộp tiền đặt trước: Bắt đầu từ 08h00 ngày 13/07/2026 đến 17h00 ngày 21/07/2026 (Bằng chuyển khoản).
  • Cách thức nộp tiền đặt trước: Tiền đặt trước phải được chuyển khoản vào tài khoản của Công ty Đấu giá Hợp danh Hà Thành số: 19132909365011 tại Trung tâm giao dịch Hội sở Techcombank và Công ty Đấu giá Hợp danh Hà Thành phải nhận được chậm nhất là 17h00 ngày 21/07/2026.
  • Nội dung chuyển khoản: [Tên người tham gia đấu giá] _CCCD/CMND/ĐKKD_ Nộp tiền đặt trước tham gia ĐGTS là: 01 Máy đào thủy lực bánh xích CAT 345C Nhãn hiệu: Caterpillar.
  1. Thời gian, địa điểm tổ chức phiên đấu giá:
  • Thời gian điểm danh người tham gia đấu giá và tổ chức phiên đấu giá: Từ 09h00 đến 09h45 ngày 24/07/2026.
  • Địa điểm tổ chức phiên đấu giá: Trên Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến (địa chỉ tên miền: http://daugiaviet.vn hoặc http://daugiaso5.vn ).
  1. Hình thức đấu giá, phương thức đấu giá:
  • Hình thức đấu giá: Đấu giá trực tuyến.
  • Phương thức đấu giá: Phương thức trả giá lên.
  • Bước giá: 5,000,000VNĐ (Bằng chữ: Năm triệu đồng).

Kính mời các tổ chức và cá nhân có nhu cầu, đăng ký tham gia đấu giá tại văn phòng Công ty Đấu giá Hợp danh Hà Thành.

Thông tin liên hệ:

      Phòng Nghiệp vụ Công ty Hà Thành – Tầng 3 Lô M1-16, Khu ĐTM  Trung Hòa – Nhân Chính, phường Yên Hòa, thành phố Hà Nội.

       ĐT: 0915026406 hoặc 0978717706